ĐTQG Pháp mới đây đã cho công bố số áo của các tuyển thủ được triệu tập tham dự Euro mùa hè này.
Đội tuyển Pháp đã thua trận khá nghiệt ngã trước Bồ Đào Nha tại chung kết Euro 2016 trên sân nhà, với bàn thắng ở hiệp phụ của chân sút gần như vô danh lúc đó là Eder. Mặc dù sau đó 2 năm, “thế hệ vàng” mới của Les Bleus đã lên đỉnh thế giới tại VCK World Cup ở Nga nhưng rõ ràng HLV Didier Deschamps cùng các học trò vẫn chưa muốn dừng lại và sẽ hướng đến mục tiêuu chinh phục chức vô địch Euro mùa hè năm nay.
Hàng công ĐTQG Pháp cực mạnh ở VCK Euro hè này.
HLV Deschamps đã thể hiện quyết tâm tham vọng vô địch Euro bằng cách gạt bỏ mọi vấn đề mâu thuẫn để triệu tập Karim Benzema trở lại đội tuyển quốc gia lần đầu tiên sau 6 năm vắng bóng. Chân sút của Real Madrid đã có một mùa giải tuyệt vời trên phương diện cá nhân và xứng đáng có một suất trong đội hình Les Bleus.
Benzema đã từng là ngôi sao hàng đầu của bóng đá Pháp ở thời điểm mà anh bị loại bỏ khỏi ĐTQG hồi năm 2015, đồng thời là chủ nhân của chiếc áo số 10 đầy biểu tượng. Tuy nhiên, trong lần trở lại này, anh sẽ phải chấp nhận áo số 19 khi những số áo “đẹp” khác đều đã có chủ.
Người mặc áo số 10 của đội tuyển Pháp ở kì EURO năm nay sẽ tiếp tục là Kylian Mbappe. Tiền đạo thuộc biên chế PSG hiện chính là niềm hy vọng lớn nhất của người Pháp và cũng được coi là Quả bóng vàng tương lai.
Trong khi đó, số 7 vẫn thuộc về Antoine Griezmann và số 9 là Olivier Giroud. Raphael Varane số 4, Paul Pogba số 6, N’Golo Kante số 13 trong khi Ousmane Dembele số 11. Ngoài ra, một số trụ cột như Benjamin Pavard vẫn giữ số 2 hay Lucas Hernandez số 21.
Số áo đã được công bố của các tuyển thủ Pháp tại VCK EURO năm nay.
Do kì EURO năm nay cho mỗi đội đăng kí 26 cầu thủ nên sẽ có 3 cái tên có số áo từ 24 đến 26. Cụ thể, số 24 là Leo Dubois, số 25 là Jules Kounde và số 26 là Marcus Thuram. Đây có lẽ cũng không phải những lựa chọn ưu tiên của HLV Deschamps.